ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-07-2010, 13:17   #19
bungtor
Member

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 bungtor is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m_seven7 อ่านกระทู้
ตอนเช็คโค้ชนี่เราสตาร์ทเครื่องได้ไหมครับ
ผมเคยจั๊มพ์สาย TE1 กับ E1 เพื่อเช็คโค้ชไว้ แล้วไม่ได้ดึงออก แล้วก็สตาร์ทเครื่องไว้สักพัก ก็ไม่มีผลอะไรนะครับ พอดับเครื่องแล้วไปดูที่เครื่องพอเห็นก็รีบดึงออกก่อ นเลย
(จากที่เคยพลาดนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีผลอะไรหรือป่าว)
ตอนนี้ก็ใช้งานได้ตามปกติ
bungtor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bungtor For This Useful Post:
HS9KRM (05-07-2010)