ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-11-2012, 11:36   #6
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
ต้องแก้ปัญหาเครื่องสะดุดก่อนครับแล้วค่อยจูนใหม่ ไม่งั้นจูนอีกกี่รอบก็กลับมาเป็นอีกครับ มีแค่2อย่างหัวเทียนกับคอยล์
ถ้าคอยล์ปกติก็เปลี่ยนหัวเทียน
ก่อนเปลี่ยนหาเทปพันสายไฟชนิดยางละลายดีๆพันรอบเซราม ิกหัวเทียนบางๆกะว่าเสียบกับคอยล์แล้วแน่นพอดีทีเดีย วเลยก็ดีครับเพราะคอยล์บางสูบอาจหลวมทำให้ไฟกระโดดเว ลาใช้แก๊สมันจะสะดุดเวลาคลิ๊กดาวน์แล้วลองวิ่งใช้งาน ซักพักถ้าไม่สะดุดแล้วก็ไปจูนใหม่น่าจะรอบเดียวจบนะค รับ
ของผมไฟกระโดดที่สูบ4 รอบแรกดึงสปริงคอยล์ใช้ได้ไม่ถึงเดือนเอาอีกแล้ว รอบนี้เอาเทปยางละลาย(หาอ่านได้ในห้องtalk)พันเอา และกำลังรอเวลาถ้าเกิน1เดือนไม่สะดุดอีกก็ได้เวลาไปจ ูนใหม่ครับ

ก็แค่รถขนหมู อู๊ด... อู๊ด...
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
aon0157 (13-11-2012)