ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-06-2014, 11:07   #3
Chaichana_p
Member

Car Brand: toyota-commuter
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 Chaichana_p is on a distinguished road
วิ่งดีอยู่ครับ แต่พัดลมไฮดดรลิก ตอนเดินเบา ก็แรงกำลังดีนะครับ แต่พอแตะคันเร่งนิดเดียว เสียงก็มาพร้อมกับแรงลม สนั่นหวั่นไหวเลยครับ ยิ่งเร่ง ก็ยิ่งแรงมาก ทำให้กินกำลังเครื่องมากเหมือนกันนะครับ เคยลองต่อไฟตรงๆเข้าโซลินอยปั้มไฮโดรลิก พัดลมเบาดีจัง แล้วก็ลองต่อร่วมเทอร์โมพัดลมของเครื่อง4afe ก็ใช้ได้นะครับ แต่พอความร้อนได้ พัดลมก็ทำงานแรงเต็มที่เหมือนกันครับ ก็เลยอยากทราบวิธีการต่อ เข้ากับกล่องecu น่ะครับ ทราบมาว่าพัดลมมันจะไม่แรงเต็มที่เวลาเร่งเครื่องน่ะ ครับ ผมว่ามันจะทำให้ Uzของพวกเราวิ่งได้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นอ่ะครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะคราบ.....
ศุกร์เสาร์อาทิตย์นี้ผมต้องไปงานทำบุญ3วันอ่ะครับพี่ เลยไม่ได้เอารถไปแจมกะพวกพี่ๆเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaichana_p : 10-06-2014 เมื่อ 11:14.
Chaichana_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม