ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2007, 13:33   #8
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BMกินJ@clubjz
ใช่ๆๆๆ ต้องหาที่โล่งๆลองเองครับ
ส่วนตัวผมปีแรกที่คบกับเจไม่โบ กระทืบและกระทืบอย่างเดียวเลย ไม่ถึงกับต้องจอดอู่ครับ แต่ก็เข้าบ่อย พอปีที่2วางเจโบ ก็ยังขับแนวเดิม ผิดจังหวะก็พังได้รับ เข้าอู่มันอยู่นั่น ตอนหลังๆคุยกับเพื่อนๆ เลยได้ข้อคิดที่ว่า.....ใช้แบบให้มันอยู่กับเรานานๆด ีฝ่าใช้ให้มันพังอ่ะครับ

นี่หล่ะครับ ที่ผมกลัว อีกอย่าง ผมว่ามันน่าจะมีเทคนิคของการขับบ้างหล่ะ

นอกจากเหยียบๆๆๆ เพราะn/a มันมาตามรอบ ตามเกียร์

ส่วนโบ มันมีเรื่องของโบบูสต์มาเกี่ยวด้วย เลยไม่แน่ใจว่า มีสเตปเทพ กันบ้างมั้ย

ไม่ใช่กดคิ๊กดาวน์อย่างเดียว กัวเน่า แบบไม่เนียนครับ

รบกวนคุณเดช แนะนำเรื่องเกจ์วัดด้วยนะครับ (รถผมวัดระยะทางไม่ได้ พัง) ใส่อะไรดี ที่รถที่วางโบจำเป็นต้องมี และสามารถใช้วัดระยะทางได้ด้วย
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to gotlaw For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), tfr_jz (17-07-2011)