ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2013, 23:04   #18
atomic_car
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 atomic_car is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
น่าจะเป็นลูกทอร์คเดิมๆ ติดเครื่องมานะครับ .... เพราะถ้าเป็นลูกทอร์คซิ่งน่าจะโดนจับถอดแยกขายแล้วคร ับ เพรา ะตามเซียงกงโดยส่วนใหญ่ ก่อนขายเครื่องทั้ง JZ , UZ ถ้าเป็นเกียร์ Auto เอาไฟฉายซ่องดูทอร์คเกียร์ก่อนเลยเกือบทุกร้านที่เป็ นงาน / ถ้าลูกไหนสีลูกทอร์คเป็นสีออกม่วงๆไทเทเนียม ก็จัดการถอดสับลูกทอร์คเอาไว้เลย
ขอถามหน่อยนะครับว่าทอกค์สีม่วงๆมันต่างจากเดิมๆยังไ งครับแล้วถ้าหามาใส่มันจะต่างจากทอกค์เดิมๆแค่ไหนครั บ
ตอนนี้ไปรับรถมาแล้วครับรถวิ่งดีมากครับ ช่วงที่อืดตอนต้นๆหายไปแล้วเนื่องจากปลั๊ก f-con vpro ใส่ไม่แน่นครับรู้สึกว่ามันจะเร่งได้ดีกว่าเก่า แต่ตอนนี้มีปัญหากับแก๊สอยู่ครับ พอแอร์ทำงานถ้าเปิดไฟหน้าแล้วเข้าเกียร์เหยียบเบรคแล ้วเครื่องสั่นครับ น้ำมันไม่เป็นไปหาอู่ติดแก๊สก็บอกว่าเป็นที่หัวฉีด:f rown: ง่ะต้องเปลี่ยนทั้งแปดหัวเลย
atomic_car is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม