ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2013, 06:01   #14
atomic_car
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 atomic_car is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
ความหมายของพี่ สำหรับคำว่า " เกียร์ซิง่ " ในที่นี้น่าจะหมายถึง เกียร์ที่ทำการแก้ไขลูกทอร์คเกียร์มาเท่านั้นครับ ( ราคานี้น่าจะแก้ไขจากลูกทอร์คเดิมๆติดเกียร์ และ แก้ไขในเมืองไทยโดยช่างไทย ถ้าเป็นลูกทอร์คสีม่วงๆมาจากโรงงานเลยไม่น่าจะซื้อได ้ในราคานี้ครับ ) เพราะถ้าแก้ไขห้องสมองเกียร์ระบบทางเดินน้ำมันใหม่น่ าจะไม่เหมาะสมกับการใช้งานประจำวัน และ การแก้ไขห้องสมองเกียร์โดยส่วนใหญ่จะดูรายละเอียดนิส ัยเครื่องยนต์ประกอบการทำห้องสมองเกียร์ใหม่ครับ
ลูกทอร์คเป็นลูกที่ได้มาจากเครื่องที่มาจากญี่ปุ่นเด ิมๆติดเครื่องมาเลยครับช่างเขาตอนเอาเกียร์ไปเทียบ(เ ขาว่างั้นนะครับ) อุ่ส่าคิดว่าฟลุคได้ของดีราคาถูก วันนี้ไปลอทดสอบมาครับ รถขับดีกว่าแต่ก่อนมาก การเข้าเกียร์ก็นุ่มดีนะครับไม่มีกระชาก แต่ช่วงออกตัวหรือวิ่งช่วงความเร็ว 0-80 มันดูตื้อๆซอฟๆผู้ดีๆยังไงก็ไม่รู้ครับ เหมือนมันค่อยๆขึ้นครับ ไม่พุ่งเหมือนแต่ก่อน เลยคิดอยู่ว่ามันดีหรือไม่ดีคับ
ปล.รถผมเป็นนิสสันนาวารา ครับ ใกล้เคียงกันเนอะมีปัญหาจะรบกวนโทรถามนะครับ
atomic_car is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to atomic_car For This Useful Post:
nom (15-02-2013)