ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2009, 20:43   #14
m_seven7
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m_seven7

คะแนน: 17 m_seven7 is on a distinguished road
ของผมก็เป็นครับ A31 ตอนแรกๆ ก็เข้าใจว่าช่างวายสายมาผิด ดับเครื่องแล้ว (off ) ก็ยังมีเสียงดีง อย่างที่เพื่อนเป็นแหละครับ เลยถอดสายน้ำมันก่อนเข้ากรองครับ ถ้าปั๊มติ๊ก ทำงาน น้ำมันจะไหลพุ่งตลอด แต่นี่พุ่งตอนที่ถอดใหม่ๆ แล้วก็หยุดไหล ( ในท่อส่งน้ำมันยังมีแรงดันค้างอยู่ ) แต่ตอนนั้นก็ยัง งง งง ว่าเป็นเสียงอะไร วันนี้กระจ่างแล้วครับ เป็นเสียงอุปกรณ์ระบายแรงดัน ตามที่เพื่อน บอกแหละครับ ยืนยัน
m_seven7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม