ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2010, 21:29   #8
Evolution152
Junior Member

คะแนน: 0 Evolution152 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
พอดีมันเป็นงาน หยุ๋มหยิ๋ม น่ะ ครับ ...ของ ผมมันก็โยก ซ้าย-ขวา คลอนไปหมดเลย เพิ่งลงมือเอง ผมว่า อาการอย่างนี้ แก้ไขตามที่เพื่อนๆข้างบนว่า มา แล้วยังมีอีกหลายวิธีมากมาย ที่จะแก้ไข ถ้าคนเป็นช่างเขามีเวลามากพอ ทำได้สบายมาก เสาร์ ที่ผ่านมา ผมลงมือเองเลย นั่งนึกอยู่ตั้งนาน ต้องบอกก่อนว่าไม่ใช่ช่างเครื่องยนต์เลย ยังลงมือเองเลยครับ ถ้าตั้งใจจะลงมือเองเดี๋ยวผมวาดรุป แนะให้ได้นะครับ ...ของผมใช้แหวนร้อยเอา ครับ ตอนนี้ก็แน่นไม่ฝืด และไม่คลอนด้วย ครับ
ขอบคุณมากครับ รบกวนช่วยเล่ารายละเอียดคร่าวๆในการทำหน่อยนะครับ ได้ภาพประกอบด้วยยิ่งดีเลยครับ
Evolution152 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม