ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-08-2014, 07:58   #5
se278
Senior Member

Car Brand: คูโบต้า
Engine Type: 1 สูบ
คะแนน: 13 se278 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ watcharakorn อ่านกระทู้
เฟืองท้ายเดิมคับ 4.1 ตัวเดิมมันเป็น 525i ต้นออกตัวดีคับ แต่ปลายอือมาก ไม่วิ่งเลย กดมาก็คิกดาว ส่วนหน้าปัดมันจะใช้ได้บางครั้ง อาจจะเป็นกราวไม่ดี ไม่แน่ใจคับ แต่โค้ดขึ้นเพียบ ความร้อนเพราะน่าปัดเดิมความร้อนขึ้นสุดเลย ไฟabs บางครั้งถ้าตอนน่าปัดใช้ไม่ได้ เข็มไมลและวัดรอบจะตีกลับไปมา ตอนนี้ขอแค่วิ่งปลายไม่อืดก็พอใจละครับ เรื่องท่อไอเสีย ผมตีใหม่ 2.5 กลางไส้เกลียว ปลายไส้ตรงขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ถ้าพี่ว่าโค้ดขึ้นเพียบ แล้วหวังจะให้รถวิ่ง คงลำบากหน่อย ครับ เข้าใจว่ารถพี่เกียร์ออโต้ใช่หรือเปล่าครับ ท่อโล่งก็มีส่วน แต่ 1เจ ยังไงเฟืองท้าย 4.1 ยังไงก็วิ่งได้เกิน 120 ทำท่อใหม่ใส่เซนเซอร์หรือเปล่า

ถ้าพี่บอกว่าพี่ไม่สนโค้ด แต่เครื่องยนต์มันสนครับ ไม่เชื่อพี่ลองถอดหลอดไฟเอนจิ้นออกซิครับ ผมว่าอาการเหมือนเดิม พี่เชคโค้ดแล้วจะต้องเจอสาเหตุ

ว่าแต่เกียร์เปลี่ยนครบหรือเปล่า
se278 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to se278 For This Useful Post:
Khun_Thian (16-08-2014)