หัวข้อ: หมดแรง....
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-11-2013, 16:16   #26
Aae
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: เชฟโลเลต
Engine Type: J Bo
คะแนน: 0 Aae is on a distinguished road
Smile

ใจเย็นๆ นะครับเจ้าของกระทู้ ของผมก้ออาการเดียวกันทุกอย่างครับ ขึ้นเขาไม่มีแรงแซงก้อไม่ค่อยจาไป เป็นทั้งแก้สทั้งน้ำมัน ลองมาหลายอย่างแล้วครับโดนไปหลายหมื่น ท้อจาลงยูหลายๆรอบแล้ว แต่ที่เคยลุยกับเจมาสี่ห้าเครื่องทั้งวีวี โบ ไม่โบ นิสัยเครื่องมันไม่ใช่อย่างนี้ คิดว่าต้องมีทางแก้ครับ รถผมวีโก้ตัวโฟร์ครับ
ลอง -เปลี่ยนฟืองท้าย8/39 แล้ว ก้อไม่ต่างเท่าไหร่ *ลองวายสายใหม่แล้วที่บอกเซียนๆหมดหมื่นก่วาสองหมื่น ก้อไม่จบ*เช้กโซลีนอยเกียร์แล้ว*เช้กเกียร์เปลี่ยนอะ ไหร่ก้อแล้ว* ว่าคอยส์ร้อนแยกคอยส์เป้น7เอ็มไว้นอกแล้ว*
ที่เหลือว่าจาลองตั้งวาวล์ดูครับอาทิตย์หน้า อาทิตย์นี้ไปทำบุญให้สบาใจก่อนครับ

ทั้งหมดเล่าให้ฟังครับ แต่ยังแก้ไม่จบ ถ้าคุณเงียบเกินแก้จบแล้ว รบกวามาลงในกระทูด้วยนะคร้าบ จาทำตาม
Aae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Aae For This Useful Post: