ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2010, 15:49   #1
hs9bhu
ClubJZ Web Register

Car Brand: benz w124
Engine Type: 2jz-ge-vvt-i
คะแนน: 0 hs9bhu is on a distinguished road
ช่างเค ครับ จะเข้าเช็คครบ 60,000 กิโล

สวัสดีครับ ช่าง เค ผมเดีย ครับ w124 จากภูเก็ต ครับ คงจะจำได้ วาง 2jz ge -vvti ครับ ติดแก๊ส hana variable ครับ เมษานี้ จะครบ 1 ปี แล้ว ครับ ที่วางเครื่องกับช่าง เค มา ตอนนี้วิ่งมาแล้วประมาณ 60,000 โล ครับ อยากจะเอาเครื่องเข้า ไป ตรวจเช็ค ครับ ว่า อะไรจะต้องเปลี่ยน หรือดูแลบ้าง อะไรบ้าง เบื้องต้น ยังไม่ได้ดำเนินการทำเลย ก็คือ เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ตามที่ช่างเค แนะนำไว้ครับ เนื่องจากไม่ค่อยไว้ใจช่างแถวนี้เลยไป คลอง 3 ดีกว่า ครับ จบเลย ดีกว่า แล้วอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ ผมตั้งใจว่าจะเอารถเข้าที่ KKS ช่วงวันศุกร์ที่ 9เมษายนครับ แล้วค่อย ไป รับ รถ ประมาณ วันที่ 12 เมษายน นะครับ ไม่ทราบว่า ช่าง เค จะสะดวกหรือเปล่า ครับ ที่ต้องนัดล่วงหน้าเพราะผมต้องเดินทางจากภูเก็ต ครับ ขอบคุณครับ
hs9bhu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม