ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-10-2007, 12:17   #6
ford5007
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ford5007 is on a distinguished road
ที่ผมเจอคือสตาร์น้ำมันรอบไม่นิ่ง เร่งไม่ขึ้น แต่พอสูดแกสกลับปกติ รถผม1jz Ge +gas+lamda+ตัดหัวฉีด ไม่ตัดปั้ม ผมใช้น้ำมันแกสโซฮอร์แล้วท่อน้ำมันที่เป็นยาง มันละลายไปตันที่กรองของปั๊มแบบแช่ในถัง และที่กรองเบนซินก่อนเข้าเครื่อง อันนี้เช็คได้โดยคลายน็อตแถวท่อไหลกลับอยู่ใกล้กับถั งเติมน้ำมันเพาเวอร์ เมื่อคลายน็อตแล้วมีน้ำมันไหลกลับถังไหม ของผมไม่มีน้ำมันไหลกลับเลยได้เปลี่ยนท่อน้ำมันที่เป ็นท่อยาง เปลี่ยนกรองเปลี่ยนปั๊ม ล้างตัวคุมรอบเดินเบาและรีเสตกล่อง ตอนนี้ก็ปกติครับพอเป็นแนว
ford5007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม