ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-01-2012, 11:30   #512
ATOM MCC
Junior Member

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE vvti
คะแนน: 0 ATOM MCC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31@udon อ่านกระทู้
ป้าด!! แค่500 เองหรอครับท่าน ของผมทำไมไปถึงตั้ง1000
หรือจะต้องให้ช่างเค้า ลองปรับรอบเดินเบาให้ต่ำกว่านี้อีก

ยังไงก็ลบกวนข้อมูลวิธีแก้ไขทีนะครับ
ผมว่า ถ้าช่างไม่ได้ตั้งรอบเดินเบามาก้ออาจจะเป็น หน้าปัดเพี้ยนก้ออาจเป็นได้ครับ เนื่องจากที่ท่านบอกว่าเค้าเอาหน้าปัทอะไรมาใส่ให้ พวกเกจวัดมันอาจจะไม่ตรงได้ลองหากระทูในหน้าซื้อขายด ู ในคลับนี้มีร้านแปลงให้ตรงได้ครับ

แล้วอีกอย่างการที่จะดูว่าเครื่องสมบูรณ์ขนาดไหน ต้องลองขับแล้วใช้ไปซักสองอาทิตแล้วก้อสังเกตุดูความ ผิดปกติของเครื่อง แล้วค่อยกลับไปให้อู่เค้าแก้ให้ครับ ไม่เกินเดือนน่าจะอยู่ในประกันครับผม
ATOM MCC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ATOM MCC For This Useful Post:
A31@udon (31-01-2012), somtao (31-01-2012)