ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2013, 10:31   #586
Rossoneri~*
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว Rossoneri~*

Car Brand: Izusu Tfr [van]
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-i ETCS A/T
คะแนน: 14 Rossoneri~* is on a distinguished road
ขอปรึกษาพี่ๆ เรื่องแอร์หน่อยนะครับ

ผมใช้ เจโบวีวี มีปัญหา แอร์ไม่เย็นออกแต่ลมน่ะครับทั้งๆที่ หน้าคลัชคอมแอร์ก็หมุนอยุ่ แต่ถ้าเร่งเครื่องสัก 3000 รอบ (เวลาอยุ่ในรถจะได้ยินเสียงเหมือนฉีดอะไรเข้ามาในระบ บ เข้าใจว่าเป็นน้ำยาแอร์ ) แล้วแอร์ก็จะทำงานเป็นปกติ อาการนี้จะเป็นบ้างไม่เป็นบ้างนะครับ บางครั้งสตาร์ทมาก็ทำงานปกติ บางครั้งแอร์ไม่เย็นก็ต้องเร่งเครื่องก่อนแล้วแอร์ก้ จะเย็นตัดต่อเป็นปกติ ตอนนี้คลำไม่ถูกว่าต้องเช็คอะไรก่อน

ปล.เพิ่งล้างตู้แอร์และระบบเมื่อเดือนตุลาคมปี 55 แต่ไม่ได้เปลี่ยนดายเออร์และไม่ได้เช็คแผงแอร์ครับ
Rossoneri~* is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม