ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-03-2010, 11:52   #16
WHEGA
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว WHEGA

Car Brand: A31 , Jazz VTEC , D4D Sport cruiser 4WD
Engine Type: 1JZ GTE , L15A , 2KD
คะแนน: 17 WHEGA is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing อ่านกระทู้
ส่วนมากแล้วผมก็จะทำแต่สีล้ออย่างที่คุณชัยว่าล่ะครั บ ได้แค่ ขาว กะดำ ส่วนไอ้สีเหลืองกะแดง (ตามรูปส่วนตัวผม) ผมขอตัวอย่างสีเค้าลองมาพ่นดูครับ (เวลาเปลี่ยนสีผมต้องทำความสะอาดตู้ กรองกันพอสมควรครับ เพราะผมมีกรองชุดเดียว) คุณสมบัติของสีแบบนี้มันจะทนร้อนดีมาก (แล้วแต่รหัสสีครับ) เพราะเวลาพ่นจะเป็นแป้ง แล้วก็เอาไปอบ 180 องศา 10 นาที(อุณหภูมิชิ้นงาน) ฉะนั้นแล้วเครื่องยนต์ความร้อนขนาดนั้นคงไม่สามารถละ ลายสีได้ครับ และคุณสมบัติอีกอย่างนึงคือ ค่อนข้างทนต่อการขีดข่วนครับ (ถ้าเปรียบเทียบกับอู่ที่ชอบวางเครื่องมือไว้บนฝาครอ บ แบบนี้ไม่สามารถทำให้สีถลอกครับ อย่าเอาค้อนไปเคาะก็พอครับ )
จะทดลองสีอื่นอีกมั๊ยครับ
WHEGA is offline  
The Following 2 Users Say Thank You to WHEGA For This Useful Post:
jing (20-03-2010), Lucky (03-06-2011)