ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2015, 22:10   #24
Cobra4971
Senior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1JZGE
คะแนน: 13 Cobra4971 is on a distinguished road
ถ้าจอดติดเครื่องมันไม่ดังครับ เร่งเครื่องถึง ๔,๐๐๐ รอบ มันก็เฉย มันไม่มีโหลด ต้องวิ่งดูถึงจะรู้

วันนี้ลองถอดปลั๊ก Vsv วิ่งทดสอบ ผลยังเมือนเดิม

มีข้อสงสัยเรื่องฝาน้ำมันเครื่องครับ ของผมมันไม่แน่นปิดไว้พอหลวมๆ ปัญหาจะเป็นเพราะตัวนี้ไหม ตรงใต้ปากท่อไอดีมันมีท่ออากาศต่อเข้าเสื้อสูบ แสดงให้เห็นว่าอากาศที่ผ่านอินเตอร์คูลเลอร์มาแล้วส่ วนหนึ่งจะไหลไปตามท่อนี้เข้าไปในห้องข้อเหวี่ยง ถ้าฝาปิดน้ำมันเครื่องมันหลวมมันก็จะออกมาตรงนั้นได้ ตอนผมเอาลมอัดเข้าไปก็เห็นลมมันรั่วออกมาแต่คิดว่ามั นปกติเลยไม่ได้จัดการ

คงต้องคิดใหม่แล้ว พรุ่งนี้จะทำให้มันแน่นๆแล้ววิ่งดู
Cobra4971 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม