ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2008, 13:26   #8
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อยู่ที่ความพอใจและต้องการของแต่ละท่านครับ สำหรับเรื่องหลักการทำงานของแลมด้านั้นมีอธิบายไว้มา กมายหลายกระทู้ ลองหาอ่านดูละกันครับ

...สำหรับผม ใช้ fixmix ธรรมดาก็ปีนึง ok ครับใช้ได้ ต่อมาศึกษาเรื่องแลมด้าจนเข้าใจหลักการทำงานของมันก็ เลยอยากจะลองตอนนั้นผมติด 2,500 นะ ก็ใช้มาจนทุกวันนี้แหละครับ ส่วนตัวผมพอใจกว่า Fixmix ธรรมดา เอาเป็นว่ามันเนียนกว่ากันแน่นอน และก็ฟันธงได้เลย แต่...อย่างที่พี่ข้างบนบอกมันเป็นอิเลคทรอนิคส์ มันเสียได้ครับ บางคนเจอประสบการณ์ไม่ดีก็จะเข็ด บางคนก็ใช้กันลืมเลยก็มี หรือบางคนจูนเองไม่ได้ ไปได้ช่างจูนไม่ลงก็เยอะไป สุดท้ายช่างที่จูนไม่ลงก็จะบอกติดแลมด้าแล้วรวน ประมาณนี้ครับ

ล่าสุดผมสั่งซื้อมาติดตั้งให้เพื่อน ติดกันเองจูนกันเอง 1Jz-GE เพื่อนผมก็พอใจนะครับ บอกว่าเนียนกว่าตอนใช้ Fix เยอะ