ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-04-2009, 00:07   #3
guJAE
Member

Car Brand: nissan
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 guJAE is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง guJAE
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
หลังจากเปลี่ยนโช๊คมาแล้วต้องตั้งศูนย์ด้วยครับ ถ้าไม่ตั้งก็ จะทำให้มุมล้อ ทั้งมุมโทและมุมแชมเบอร์ ผิดพลาด ทำให้ล้อเอียงส่งผลกับแก้มยาง เพราะยางสัมผัสกับถนนไม่ดี ทำให้ยางสึกไม่เท่ากันครับ ยิ่งถ้าโช๊คแข็ง ยางยิ่งไปเร็วครับ
ขอบคุณคับ
อันนั้นผมตั้งมาหมดแล้วครับ
แต่ยางมันแตกแก้มไม่รู้เป็นเพราะที่ นน โชคมันลงที่ยางมากเกินไปนี่น่าจะมีส่วนด้วยป่าวคับ
guJAE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม