ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2009, 14:56   #140
witiwat
Senior Member

รูปส่วนตัว witiwat

คะแนน: 18 witiwat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ผมไม่เห็นด้วยที่ว่า รอให้คอมพ์แอร์พังคาเครื่องก่อนค่อยเปลี่ยนนะครับ เพราะว่า มันฉุดกำลังเครื่องครับ คุณต้องจ่ายค่าเชื้อเพลิงผ่อนส่งตลอด กว่าคอมพ์แอร์จะพัง (ใช้ทุกวัน ไม่เกิน 2 เดือน แต่ถ้าใช้งานหนักๆ ไม่เกิน 1 เดือนก้พังครับ) แต่ละวันที่ใช้งาน คุณจะเสียเงินค่าเชื้อเพลิงไปเปล่าๆ เท่าไหร่ครับ (รถวิ่งไม่ออก แถมรำคาญเสียงดังอีก เหมือนมีเสี้ยนมาตำใจตลอดเวลา)

ผมแนะนำว่า หาคอมพ์มือสองตัวใหม่ แรงอชัดดีๆ มาเปลี่ยน หรือถ้าคอมพ์ตัวเดิม แรงอัดยังดี และเสียดาย ก็จัดการบิวท์ใหม่ ก็ได้ครับ

กระจ่างเลยครับ รถผมคอมพ์ยังบ่พัง แต่ได้ความรู้มาก ๆ เลยครับ
ชอบมากเลยอะครับว่า"มีเสี้ยนมาตำใจตลอดเวลา"
ขับยังไงก็ไม่สนุกครับ เมื่อรู้ว่ามันเสียแล้วไม่ซ่อม
witiwat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to witiwat For This Useful Post:
printset (09-09-2016), sompol (22-06-2011)