ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2009, 14:19   #139
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junior อ่านกระทู้
ขอบคุณครับลุงมูนคือผมมาคิดๆดูว่าจะใช้ให้มันพังเลยด ีรึเปล่าครับแล้วค่อยเปลี่ยนทั้งคอมและตัวที่ว่าอะคร ับ ทั้งไดร์เออร์ วาวล์ครับแล้วมีตัวไหนต้องเปลี่ยนอีกรึป่าวครับ จริงก็กลัวถ้าปล่อยไว้มันจะลามไปตัวอื่นๆรึป่าวครับ ขอคำแนะนำครับ
ผมไม่เห็นด้วยที่ว่า รอให้คอมพ์แอร์พังคาเครื่องก่อนค่อยเปลี่ยนนะครับ เพราะว่า มันฉุดกำลังเครื่องครับ คุณต้องจ่ายค่าเชื้อเพลิงผ่อนส่งตลอด กว่าคอมพ์แอร์จะพัง (ใช้ทุกวัน ไม่เกิน 2 เดือน แต่ถ้าใช้งานหนักๆ ไม่เกิน 1 เดือนก้พังครับ) แต่ละวันที่ใช้งาน คุณจะเสียเงินค่าเชื้อเพลิงไปเปล่าๆ เท่าไหร่ครับ (รถวิ่งไม่ออก แถมรำคาญเสียงดังอีก เหมือนมีเสี้ยนมาตำใจตลอดเวลา)

ผมแนะนำว่า หาคอมพ์มือสองตัวใหม่ แรงอชัดดีๆ มาเปลี่ยน หรือถ้าคอมพ์ตัวเดิม แรงอัดยังดี และเสียดาย ก็จัดการบิวท์ใหม่ ก็ได้ครับ
printset (09-09-2016), sompol (22-06-2011)