ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2013, 16:49   #1
MoChii
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 MoChii is on a distinguished road
เครื่อง 2jz gte จูน e 85 มีปัญหา

เครื่อง 2jz gte AT จูน e 85 กล่อง e manage มีปัญหานิดนึงครับ

คือว่า ถ้าจอดรถข้ามคืน แล้วตอนเช้าๆมาสตาร์ท มันจะสตาร์ทยากหน่อยอ่ะครับ พอเครื่องติดแล้ว รอบก็จะต่ำมากๆ จนดับไป เลยต้องเหยีบยคันเร่งช่วย
แต่พอเครื่องเริ่มร้อนก็ไม่เป็นนะครับ หรือ ขับๆไปซักแปปมาสตาร์ทใหม่ก็ไม่เป็น
พอจะมีวิธีแก้ปัญหานี่รึป่าวครับ รบกวนหน่อย

ป.ล. น้ำมันมันเย็นเกินไปรึป่าว หรือ มีวิธียังไงบ้างครับ
MoChii is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม