ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 23:58   #17
N1SPECII
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว N1SPECII

Car Brand: 740
Engine Type: JBO MT
คะแนน: 18 N1SPECII is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง N1SPECII
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ผมเน้นที่ก้นแคร้งน้ำมันเครื่องน่ะครับ ให้แกะและดูฝักบัวครับว่ามันตันมากขนาดไหน ตันมากให้หาเปลี่ยนครับ เพราะชาร์ปมันจะละลายได้ครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้แกะดูครับ ไม่ทราบว่าตัวฝกบัวนี้ถอดมาล้างไม่ได้เหรอครับต้องเป ลี่ยนอย่างเดียวเลยใช่มั้ย เพราะก่ะว่าจะลองล้างดูก่อนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้เอาน้ำมันเครื่องไปให้อู่มาครับซื้อวาโวลีนแกล อนเงิน 5w - 40 มั้งจำไม่แม่น เห็นช่างกำลังแกะก้นแคร้งเลยก้มดู ผิดคาดครับก้นแคร้งแทบจะไม่สกปรกเลย แถมฝักบัวก็ไม่อุดตันอีกต่างหาก ให้ช่างส่องดูข้อเหวี่ยงและส่วนข้างในพี่แกมันเงาวับ เลย

แล้วทำไมข้างบนมันเกาะแน่ๆติดจังเลย แต่แคร้งผมปาดมากลัวว่าถ้าวัดตามไม้วัดแล้วจะไม่ตรง เติมรอบนี้พร้อมเปลี่ยนกรองผมเลยให้เติมเข้าไปเลย 5.5 ลิตร มันคงไม่เป้นไรใช่มั้ยครับ เพราะเราเอาจำนวนลิตรเข้าว่า วันนี้ลืมถ่ายก้นแคร้งมาให้ดูกันพรุ่งนี้ก่อนครับ

เอารถออกมาเรียบร้อยแล้วครับเครื่องวิ่งนิ่มกว่าเดิม รู้สึกได้เลยครับ

น้ำมันเครื่องเราเอาจำนวนลิตรเข้าว่าใช่มั้ยครับถ้าอ ่างเอาปาดมา(แต่ต่อเติมแล้ว)

ผมเติมไป 5 ลิตร ไม่ทราบว่าพอรึเปล่าเพราะเห็นว่าเติม 5.5 - 5.8 ลิตรกัน

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 16-11-2009 เมื่อ 12:55.
N1SPECII is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม