ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2009, 21:17   #5
N1SPECII
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว N1SPECII

Car Brand: 740
Engine Type: JBO MT
คะแนน: 18 N1SPECII is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง N1SPECII
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ไม่รู้ว่าจะช่วยตอบอย่างไรได้ครับ ขอตอบแบบคนไม่รู้ก็แล้วกันนะครับ

"ปกติแล้ว แคมมันก็มีดำๆปะปนอย่างนี้อยู่แล้ว เป็นธรรมชาติครับ"
แบบนี้ถือว่าปกติรึเปล่าครับน้า เครื่องนี้มาจากญี่ปุ่นวางเสร็จตั้งแต่ปีที่แล้วแต่ไ ม่ค่อยได้ใช้จอดมากกว่าครับ เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งแรก รถวิ่งไม่ถึง 500 โลครับตั้งแต่วางเสร็จมา ใจอยากจะรื้อออกเป็นชิ้นแต่ที่นี่หาคนทำแบบนั้นไม่ได ้นี่สิครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
--- ไปหาซื้อน้ำยาล้างเครื่องภายในเครื่อง น้ำจะออกชาๆใสๆ ( อย่าไปเอาน้ำยาล้างภายนอกมาใส่นะ ) แล้วมาใส่ติดเครื่องเดินเบาประมาณ 5 นาที ก็ได้ครับ เสร็จแล้วก็ถ่ายทิ้งน้ำยาล้างเครื่องทิ้ง ทำเหมือนกับถ่ายน้ำมันเครื่องอ่ะครับ / จะพอช่วยให้สะอาดได้ในระดับหนึ่ง แต่มิควรล้างบ่อยๆเพราะน้ำยาพวกใส่สารกัดกร่อนทำลายพ วกลูกยางโอริงต่างๆในเครื่องครับ ---

--- เครสนี้ต้องค่อยทำความสะอาดไปเรื่อยๆครับ ---

--- ใช้น้ำมันเครื่องเกรดไหนครับ ---
ไม่ทราบว่าที่ร้านมีขายมั้ยครับน้ำยาล้างภายในเครื่อ ง ตอนแรกกะว่าจะล้างแล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบเซมิ ใส่ไปก่อนจะดีมั้ยครับ หรือว่าใส่ของดีๆไปเลยครับมันจะฉะล้างออกดีกว่าแบบเซ มิรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 16-11-2009 เมื่อ 12:57.
N1SPECII is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to N1SPECII For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (22-09-2009)