ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-07-2010, 22:36   #2
fabass_JZ
Member

รูปส่วนตัว fabass_JZ

Car Brand: toyota mithgy x
Engine Type: 1jz-gevvti+lpg mix
คะแนน: 0 fabass_JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr-green อ่านกระทู้
คือใช้น้ำมันมันจะกินมากๆ ก็เลยเลิกใช้ มาประมาณเดือนกว่าๆและพอมาเติมน้ำมันแล้วสตาทดูก็ไม่ ติด ขับแก๊สไปสัก 80 แล้วสับน้ำมันก็ไม่ติดก็เลยใช้แก๊สมาตลอดเลยแต่ว่าสั งเกตุดูเครื่อง2j มันก็มีท่อไอน้ำมันเครื่องมาเลี้ยงวาวล์อยู่น๊ะครับ แบบว่ามีใครใช้เหมือนกันบ้างป่าวครับ
ผมไม่ได้ใช้น้ำมันมา ปีกว่าแล้วครับ (เพราะ ดีเลย์ไม่ทำงาน ไฟไม่จ่ายปั้มติ๊ก ปั้มติ๊กไหม้ )
ใช้แก๊สอย่างเดียว มีแต่อาการสต๊าสยาวเวลาเครื่องเย็น
ถ้าหน้าหนาวหรือฝนตกกลางคืนสต๊าสยาวมาก มีแก๊สท่วม
ไล่อากาศกันยาว
fabass_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to fabass_JZ For This Useful Post:
HS9KRM (30-07-2010)