ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-09-2013, 17:59   #6
chen1jzgte
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 chen1jzgte is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cysc2007 อ่านกระทู้
ฟิวส์แบบเสียบขนาดสูงสุดแค่ 30a ครับ การเปลี่ยนต้องอย่างน้อยขนาดเท่าเดิม

พลาสติกไหม้แต่ฟิวส์ไม่ขาดเกิดจากซ็อกเก็ตฟิวส์หลวม หน้าสัมผัสกับขาฟิวส์ไม่แน่น ซึ่งมีสาเหตุจากการเสื่อมสภาพตามอายุเนื่องจากกระแสไ ฟทำให้เกิดความร้อนทำให้ขาซ็อกเก็ตเสียความเป็นสปริง และอ่อนล้า
ใช้ครับ ซ็อกเก็ตดูเหมือนจะไม่เหลือความเป็นสปริงแล้ว ต้องใช้คีมหนีบให้แบนแล้วเสียบอ่ะครับ แบบนี้ควรไปไล่สายใหม่ รึควรเปลี่ยนตัวซ็อกเก็ตก่อนดีครับ (ผมโทรถามค่าไล่สายอาการแบบนี้เค้าคิดไม่เกิน 2000 ถือว่าแพงไปไหมครับ)
chen1jzgte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to chen1jzgte For This Useful Post:
borancar (10-09-2013)