ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2009, 08:24   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katoonjz อ่านกระทู้
รบกวนถามเพิ่มเติมครับ ของผม 1J BO เช่นกัน 3-4เดือนที่แล้วสตาร์ทเช้าติด วิ่งๆ ไปพอร้อนดับเครื่อง กลับมาสตาร์ทใหม่ติดยากจนไม่ติดก็มี เปลี่ยนไดสตาร์ทก็ไม่หาย ตอนนี้เช้าๆ ก็สตาร์ทยากแล้ว ตอนไปเปลี่นไดสตาร์ท ช่างต่อสายตรงจากไดสตาร์ทมาไว้ให้จี้กับแบตตารี่โดยต รงเวลาจะสตาร์ท ถึงจะติด (ช่างบอกให้ไปตรวจเช็คดูเอง เสียเงินทำอย่างอื่นด้วย แต่แค่นี้ไม่ทำให้จบ แถมรถออกมาวิ่งอย่างเลวเลย ไม่อยากกลับไปแล้วอู่ที่แนะนำในเว็ปอู่นี้) ตอนนี้ก็จอดครับเพราะออกจากอู่มาก็สะท้าน เพราะมีการเลื่อนตำแหน่งเครื่อง ตอนนี้จอดทิ้ง เตรียมจัดการกับเพลากลาง) ส่วนเรื่องสตาร์ทยังไม่ได้แก้ไขเลยครับ ไม่แน่ใจว่าที่รถมีรีเลย์ช่วยสตาร์ทหรือไม่
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwun อ่านกระทู้
start ยากเหมือนกัน ของผมก้อยังไม่หายแต่ก้อ start ติดอยู่
ของคุณจะหนักกว่าผมเยอะ เห็นใจครับเจอแบบนี้
สตาร์ทติดยาก กับสตาร์ทไม่ติด ไม่เหมือนกันนะครับ แต่อาการของคุณทั้ง 2 เป็นสตาร์ทติดยาก (ตัวการปัญหา เยอะกว่า อาการสตาร์ทไม่ติด) ก่อนอื่น ให้ตรวจเช็คดู 2 จุด ครับ นั่นก็คือ รีเลย์ช่วยสตาร์ท และ ไดสตาร์ท ครับ (รายคุณ katoonjz เน้นไปดู รีเลย์ช่วยสตาร์ท และ สายไฟครับ)
Lucky (03-06-2011)