ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2009, 03:02   #3
katoonjz
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW E34
Engine Type: Jz
คะแนน: 0 katoonjz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
เช็คไดสตาร์ท รีเลย์ช่วยสตาร์ท รวมทั้งสายไฟมาที่รีเลย์และไดชาร์จครับ
รบกวนถามเพิ่มเติมครับ ของผม 1J BO เช่นกัน 3-4เดือนที่แล้วสตาร์ทเช้าติด วิ่งๆ ไปพอร้อนดับเครื่อง กลับมาสตาร์ทใหม่ติดยากจนไม่ติดก็มี เปลี่ยนไดสตาร์ทก็ไม่หาย ตอนนี้เช้าๆ ก็สตาร์ทยากแล้ว ตอนไปเปลี่นไดสตาร์ท ช่างต่อสายตรงจากไดสตาร์ทมาไว้ให้จี้กับแบตตารี่โดยต รงเวลาจะสตาร์ท ถึงจะติด (ช่างบอกให้ไปตรวจเช็คดูเอง เสียเงินทำอย่างอื่นด้วย แต่แค่นี้ไม่ทำให้จบ แถมรถออกมาวิ่งอย่างเลวเลย ไม่อยากกลับไปแล้วอู่ที่แนะนำในเว็ปอู่นี้) ตอนนี้ก็จอดครับเพราะออกจากอู่มาก็สะท้าน เพราะมีการเลื่อนตำแหน่งเครื่อง ตอนนี้จอดทิ้ง เตรียมจัดการกับเพลากลาง) ส่วนเรื่องสตาร์ทยังไม่ได้แก้ไขเลยครับ ไม่แน่ใจว่าที่รถมีรีเลย์ช่วยสตาร์ทหรือไม่
katoonjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to katoonjz For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)