ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2015, 11:21   #1
ToeyE34
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: 1Jz Twin Turbo
คะแนน: 0 ToeyE34 is on a distinguished road
Exclamation จนปัญญา สอบถาม อาการ เครื่อง 2j vvti ตัว แอร์โฟล์ ครับ

ตอนนี้ผม ใช้งาน รอบเครื่องสูง เปิดแอร์ ไม่มีการชดเชยรอบ ดึงรอบต่ำ ไปอีก เข้าเกียร์ ก็ต่ำอีก หักพวงมลัย เปิดไฟหน้า ก็ต่ำอีก จนเด้งดับ

อาการมาจากอะไรครับผม

เคย ซ่อมกล่อง แล้ว 3 ครั้ง

เปลี้ยน ชุด เดินเบา ทั้ง ชุด ครับ

เป็นทั้ง แกซ และน้ำมัน

อาการ วันนี่ คือ จอดรถติดไฟแดง เครื่องไม่ได้รอบต่ำอะไร วูป ดับเฉยเลยครับ

อาการนี้เกิดจากอะไรบ้างครับ รบกวน พี่ๆหน่อยครับผม
ToeyE34 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม