ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2008, 10:28   #34
Ruk
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 Ruk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pk300 อ่านกระทู้
อยากทราบว่าหม้อพักไอเสียใส่แบบไหนดี

แกว่าใบท้ายที่เป็นของ E280 เดิมหน่ะใช้ได้ แต่ใบกลางให้เอาออกเพราะเป็นไส้ย้อน ถ้าดังไปค่อยใส่ไส้ตรงหรือเยื้องแทน

อยากทราบว่ามันจะเวิร์คมั๊ย ส่วนตัวชอบเงียบมากกว่าดัง

ปล.
แกบอกว่ารถโบเสียงท่อไม่ค่อยดังหรอก จริงรึปล่าว เพราะไอเสียกำลังน้อยลง
แต่ผมเห็นพวกเซฟแต่ละคันเจโบดังๆกันท้างน๊าน

จากคนไม่เคยผูกโบ
ใบท้ายเดิม ใช้ได้แต่ไม่ดีนะครับ รูตี้ดเดียว อั้นมาก ร้อนมาก พังเร็วนะครับ ลมไอเสียจากเทอร์โบไม่ใช่น้อยๆนะครับ อย่าเชื่อพวกช่างมั่วนะครับ
Ruk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม