ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-05-2010, 05:07   #3
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
งงกับคำถามครับ หรือผมเข้าใจยากก็ไม่ทราบน่ะครับ
ขอโทษครับที่ถามไม่เคลียร์ งั้นขอใหม่ครับ

หมายถึง รีเลย์ตัวที่สองครับ ปกติ รัเลย์ยังไม่ทำงานและอยู่ในตำแหน่ง close หรือขารีเลย์ต่อถึงกันครับ ซึ่งผมลองไล่สายไฟดูปรากฎว่าสายไฟด้านออกไปต่อกับเคร ื่องยนต์ครับแต่ไม่รู้ไปส่วนไหนของเครื่อง ส่วนสายไฟขาเข้านั้นมาจาก IG+ ครับกล่าวคือเมื่อ startรถแล้วเครื่องยนต์ติดปกติ รีเลย์ตัวนี้จะ open หรือเปิดวงจรทันทีจะไม่มีไฟด้านออกไปต่อกับเครื่องยน ต์ครับ
แต่ถ้าผมปลดไฟ IG+ ด้านเข้าแล้ว start รถใหม่ start ไม่ติดครับ ตัวไดสตราท์ทำงานปกติดังแร้กๆๆเท่านั้น
ผมจึงอยากทราบว่า สายๆฟเส้นนี้ไปเข้าส่วนไหนของเครื่องยนต์ที่ทำให้รถต ิดได้ครับ ส่วนปั้มติ้กน้ำมันทำงานปกติ
ผมลืมบอกไปไม่ว่าผมจะ start ด้วยแก้สหรือน้ำมันถ้าปลดสาย IG+ ออกจะ start ไม่ติดเลยครับ
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม