ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-01-2010, 21:38   #16
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ตั้งแต่ Clear Server ใหม่ ...ผมไม่สามารถ ส่งข้อความต่างๆถึงสมาชิกท่านอื่นๆได้เลย ตอนแรกคิดว่าอาจเป็น นโยบาย ลดการรบกวนท่าน สมาชิก ตัวเขียว-ตัวเหลือง ครับ ขอถามเลยนะ ครับ
ผมลองวัดอย่างคุณ น้ามูลว่า แต่ละขั้ว มันได้ 47 Ohms วันที่ผมไปเดินหาซื้อ ผมขอเขาวัด เด็กในร้านบอก ให้ไปขอเฒ่าแก่ก่อน ผมเลย ติดว่า " ซื้อไปเลยดีกว่า "
ตอนทดสอบ ที่เราป้อนไฟเข้าที่ขั้ว.. หัวแกน มันแค่กระดิก กลับไป-มา แค่นั้น หรือว่า แกนเดือย มันต้อง หุบเข้า-ออก ครับ ของผม มันแค่ กระตุก เบาๆแค่นั้น ..ขอ รบกวน คุณ น้ามูล หน่อย ครับ
ถ้าไม่ได้ไล่เรียงจี้ตามที่พอ มันก็กระตุกแบบนั้นแหละครับ ถือว่า ปกติครับผม

(การที่ไม่สามารถสื่อสารกับสมาชิกในเวปได้นั้น ไม่ได้เป็นปัญหาจากเวปครับผม เพราะว่า ไม่ได้ทำในส่วนนั้นครับ ยกเว้นแต่ Forum Useful Information ซึ่งล๊อคเอาไว้ เพื่อการพัฒนาเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับผม)
Eak239 (07-06-2012)