ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2009, 20:13   #11
sompob
Junior Member

คะแนน: 0 sompob is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
ใช้ 82 ดีกว่าครับเพื่อให้เครื่องได้อุณหภูมิ 85 นะครับ เพราะถ้าอุณหภูมิไม่ได้ Ecu ก็จะสั่งงานให้เครื่องเร่งขึ้นเพื่อให้ได้อุณหภูมิตา มที่ตั้งไว้นะครับ ส่งผลให้รอบเดินเบาสูงกว่าที่ควรจะเป็นนะครับ
อ้อเป็นอย่างงี้นี่เองสงสัยมานาน หายข้องใจเสียที คือยังงี้ครับ ของผม เวลาใช้งานรอบเดินเบาอยู่ที่ 750 แต่พอจอดผมมักจะรอให้พัดลมหม้อน้ำตัดการทำางาน(มีเทอ ร์โมฯคุม) ก่อนดับเครื่องเสมอ ซึ่งอุณหภูมิเครื่องจะอยู่ที่ 82 ซี สังเกตุว่ารอบจะอยู่ที่1000 ยังคิดระแวงหาเรื่องปรับรอบเดินเบา อยู่พอดี พอเจอกระทู้นี้ เลยถึงบางอ้อ ว่ามันเป็นปกติของมันอย่างนั้นเอง เฮ้อเกือบ
sompob is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม