ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-10-2008, 14:27   #40
yongsak
Junior Member

คะแนน: 0 yongsak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinkaz อ่านกระทู้
จะถามต่อนิดนึงพวกพี่ๆว่า แลมด้า กับ วาริเอเบิล กันไหนดีกว่ากันครับ

คือรถผมไม่ได้ใส ครับ ไม่ทราบใสแล้วจะเป็นยังไงเห็นผลหรือปล่าว
ผมติดแลมด้าครับ ก็ดูเหมือนมันจะดีกว่าไม่ติดก็ตรงที่มันจะวิ่งเข้าหา ค่าที่เหมาะสม ต่างจากเพาเวอร์วาล์วที่อยู่กับที่ถ้าจูนไว้ไม่เหมาะ สมมันก็กินแก๊สแล้วไม่ได้กำลังด้วย ผมชอบแลมด้าตรงที่มันเอาคอมเข้าไปจูนได้ทำให้เราเห็น ว่าวาล์วมันเปิดปิดอยู่ที่ทำไร ปรับตรงนั้นตรงนี้แล้วเกิดอะไรขึ้น
yongsak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yongsak For This Useful Post:
khwan1j (02-10-2023)