ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-05-2008, 16:56   #6
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pattapong อ่านกระทู้
+++++++++++++++++++

ขอถามเพื่อความรู้หน่อยครับ จิงเปล่าครับที่ ช่างบอกว่า ไม่ควรน้ำหม้อต้ม มาไว้ฝั่ง ท่อไอเสียนะครับ

จริงๆครับ เพราะตรงฝั่งท่อไอเสียอาจเกิดประกายไฟจากท่อไอเสียได ้ เลยไม่ควรไว้ครับแต่โอกาสที่จะเกิดขึ้นได้ ก็ยากนะครับ อิอิ ไม่รู้จะตอบถูก หรือตอบผิดนะครับแต่ก็เป็นความคิดเห็น ถูกผิดต้องขออภัยจ้า
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม