ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-08-2009, 13:39   #30
mib
Junior Member

Car Brand: ISUZU Cameo
Engine Type: 2JZ VVTi A/T
คะแนน: 0 mib is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
คุณใช้รถ คามิโอ ซึ่งเป็นแวน ท้ายหนักนิดหน่อย การใช้อัตราทดเฟือยท้าย 4.3 ก็น่าจะเหมาสมครับ ปลายเหลือเฟือครับ แต่ถ้าต้องการออกตัวโชว์แรงบิด ก็ต้อง 4.5 ขึ้นไปครับ แต่ต้องไม่ลืมว่า ปลายหาย แข่งโชว์กับใครก็ลำบากหน่อยครับ ถ้าเหยียบคันเร่งแบบเหยียบไปเรื่อยๆ ได้ 170 ก.ม./ช.ม. (GPS) ก็หรูแล้วครับ

แต่ไม่ใช่ว่า เครื่องยนต์นั้น สามารถวิ่งได้เท่านั้นเองนะครับ อย่าได้เข้าใจผิดครับ จะให้วิ่งทะลุ 200 ก็ทำได้ครับ เพียงแต่ว่า เราต้องเรียกกำลังแรงบิดเพิ่มขึ้น โดยการ เชนเกียร์ให้ต่ำลง (กดคิ๊กดาวน์หรือกดสวิทช์ O/D off) หรือกดใช้ โหมด Power แต่ทั้งหมดนี้ คุณต้องปลดล๊อคความเร็วก่อนนะครับ และต้องจำไว้ว่า ทุกๆปฏิกริยานั้น ความประหยัดจะลดหายไปเรื่อยๆครับ
ขอบคุณครับลุงมูน มาตอบให้แต่เช้าเลยครับ งั้นเป็นอันว่าผมยังไม่หาเรื่องเสียสตางค์ดีกว่า เอาแบบไหล ๆ ดีกว่า ไม่เน้นควอเตอร์ไมล์ งั้นเดี๋ยวต้องไปปลดล็อคก่อนครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ลุงมูนเป็นที่พึ่งของพวกเราจริง ๆ เลยครับ ผมติดตามอ่านกระทู้ที่ลุงมูนตอบเสมอ ๆ เลย ชอบการวิเคราะห์ของลุงมูนจังครับ เห็นลุงมูนมาปุ๊บรีบติดตามอ่านเลย
mib is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม