ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-04-2011, 15:04   #1
lifid
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz w123
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 lifid is on a distinguished road
Question ช่วยด้วยครับ

รถวาง 1J bo ติดแก๊ส AG ขับใช้งานปกติ พอจอดทิ้งไว้กลับมาสตาร์ทไม่ติด ไฟแรง ไดทำงาน ปั๊มติ๊กทำงาน แต่สตาร์ทไม่ติด
มันสตาร์ทแรงนะครับ อื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ไม่ติด เหมือนระบบเชื้อเพลิงไม่ทำงาน พอบิดสตาร์ทแช่ไว้ มีระบิดดังปังที่ท่อไอเสียเหมือนแบล็คไฟร์
เป็นเขม่าสีดำอ่ะครับ งง มาก อ่อก่อนหน้าที่จะกลับมาจอดเติม 95 ไป 500 แต่ไม่แน่ใจว่าเด็กเติมให้ถูกมั้ย เพราะไม่ได้ดับเครื่องใช้แก๊สอยู่ แต่พอถึงบ้านดับแล้วสตาร์ทน้ำมันไม่ติด
แล้ว ag สตาร์ทแก๊สได้มั้ยครับ ต้องทำไงไม่มีปุ่มให้ปรับแก๊ส ขอบคุณครับ
lifid is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม