ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-02-2009, 07:06   #78
sirpomp
Junior Member

รูปส่วนตัว sirpomp

Car Brand: Mercedes
Engine Type: เจเก่าๆ เต่าคลาน
คะแนน: 0 sirpomp is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
1.ไม่สามารถปรับอุณหภูมิได้ครับ เหมือนจะต่อตรงไว้ ไม่ผ่านสวิทช์ปรับอุณหภูมิครับ หมุนไปก็ไร้ค่า ถ้าพี่ช่างดูเค้าบอก ต่อตรงไว้ ปรับไม่ได้ ..........
ถูกต้องครับ ถ้าต่อตรงไว้หมุนไปก้ไร้ค่า

2.กลางวันผมไม่รุ้สึกว่ามันจะตัดเลย ก็เกรงว่า กลางวันมันร้อน เเต่เมื่อมันถูกตั้งให้มันเยนสุดไว้ คอมแอร์จะทำงานหนักไป ผมคิดถุกทางใช่่มั้ยครับ แต่กลางคืนตัดนะครับ
ถ้าต่อตรงไว้ยังงัยก้ไม่ตัดครับ แต่ที่แอร์ตัดน่าจะมาจากแอร์เย็นจนเป็นน้ำแข็ง จน low pressure ตัด
3.คือสามารถเเก้ไขได้หรือเปล่าครับ ??
แก้ไขได้ครับ บอกให้ช่างใส่เทอร์โมแบบหมุนธรรมดาใส่โดยให้หางของเท อร์โมไว้ที่บริเวนช่องดูดลมกลับครับ ถ้าจะให้สวยหน่อยก้ โมพวกเซนเซอร์ที่ตรวจความร้อนแบบที่หน้าจอสวยๆ เอาหางของเซนเซอร์ใส่ไว้ในช่องดูดลมกลับ แล้วเอาสายคุมรีเลย์ มาคุมรีเลย์แอร์ก้ได้ครับ ถ้าไม่เข้าใจวิธีต่อ ทิ้งเมล์ไว้ครับ เดี่ยวเมล์วงจรการต่อให้ครับ

ปล.ปกติ Benz วางเจ แล้ว แอร์ต้องต่อตรงแบบนี้โดยทั่วไปเหรอครับ ??? เพราะเหน w124 ของพี่อีกคนก็ต่อตรงไว้เหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับช่างครับว่ามีความรู้มากน้อยแค่ไหน ถ้าต้องต่อตรงทุกคัน ป่านนี้คนขับ w124 แข็งตายหมดแล้วครับ
ขอบคุนมากๆเลยครับ

sirpomp@gmail.com ครับ
sirpomp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to sirpomp For This Useful Post:
mart (30-11-2010), printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)