ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-02-2009, 08:37   #70
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ice-vigo อ่านกระทู้
ผมไปดูที่ตาแมวแล้ว คับ น้ำยาของผม มันไม่ใสเลยอ่ะคับ ออกสีดำๆขุ่นๆ อย่างนี้ ถ่ายน้ำยาเก่าออก แล้วเต็มเข้าไปใหม่ น้ำยามันจะใสขึ้นหรือเปล่าคับ หรือเปล่าคับ ....
ไม่ได้ผลครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะระบบมันสกปรก ต้องล้างทั้งระบบด้วยน้ำยา R11 ที่เห็นเป็นสีดำขุ่น ไม่ใช่น้ำยาครับ แต่เป็นน้ำมันคอมเพรสเซอร์ทำชำระคราบการสึกหรอภายในร ะบบ ถ้าจะล้างระบบก็ต้องเปลี่ยนไดรเออร์ด้วยครับ ถ้าแอร์ยังเย็นอยู่ก้ใช้ได้ ไม่เป็นไรครับไว้ระบบรั่วแล้วค่อยทำทีเดียวจะดีกว่าค รับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kazuya For This Useful Post:
printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)