ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-03-2013, 09:42   #12
civil van
Senior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 4d56
คะแนน: 14 civil van is on a distinguished road
เมื่อคืนนั่งหาข้อมูลในCLUB UZ และYOUTUBE ยันตี3 ความรู้คู่ความสนุกเยอะมาก และเกิดกิเลส เกิดความใฝ่ฝัน เกิดอารมณ์สุนทรี ผมชอบหลงไหลขึ้นมาถามพี่ๆหน่อยนะครับ กับปัญหาคาใจ ผมใช้CEDRIC Y30
1.รถผมจากโพสท์ข้างต้น UZ FE ฝาครอบฟรีปั๊ม(สภาพสวยมากเหมือนไหม่ ราคา22) กับ UZ VVTi(28)ตัวฟรีปั๊มน่าใช้ไหมครับเมื่อเทียบกับไฮโดรล ิค หรือวางทั้งทีเล่นวีวีไปเลยอู่ที่วางก็เชียร์วีวี (แต่ชอบฝาครอบเวลาเปิดห้องเครื่องมาเห็นคำว่าV8ข้างๆ เครื่องมันดูโหดดี แต่วีวก็ดูเรียบร้อยไปนิดนึงแต่ได้5เกียร์นะ) แต่เน้นความทนทานเป็นหลัก
2.เรื่องแก๊สล่ะปัญหาจะเอาฝาครอบเพราะใช้แก็สมิกซ์เด ิมไปก่อนได้ (แบบประหยัดแต่ก็UZเหมือนกัน) งบจำกัดอะครับ แล้วอัตราสิ้นเปลืองแก๊สต่างกันมากไหมครับ ผมใช้รถเฉลี่ยประมาณวันละ 80 กม.
3.อารมณ์ขับทั้ง2ตัว วีวีสนุกกว่าใช่ไหมครับ การตอบสนองของเกียร์และความประหยัดแตกต่างกันประมาณก ี่เปอร์เซ็นต์ครับ
4.เสียงคำรามทั้ง2ตัวนี่เป็นไงบ้างครับหรือคล้ายๆกัน
ปล.ที่อยากเปลี่ยนไอ้เจ้าเครื่องเดิมใช้น้ำมันก็ดีแร งดีแต่แดร่กน้ำมันจริงๆ เอาไปติดแก๊สกำลังมันตกๆไปเยอะครับเร่งแซง กับ กวด 30-120 นี่ใช้เวลาจริงๆกว่าจะขึ้น เมื่อวานไปบางแสนมากลับโคราชเหนื่อยไปเลย
civil van is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม