ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2015, 19:47   #21
vantage
Junior Member

Car Brand: PAJERO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 vantage is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้

ทางเลือก 1 น่าจะดีสุดครับ
แก้ไขวายริ่ง พร้อมให้เค้าใส่ไมล์ดิจิตอลให้ด้วย

ทางเลือกที่ 2 ไม่มีประโยชน์อะไรเลยครับ
เห็นเล่าว่าวิ่งตามรถเล็กๆไม่ทัน มันไม่ใช่แน่ครับ น่าจะอาการหนักอยู่

ทางเลือกที่ 3 วายริ่งใหม่ก็เป็นทางเดียวถ้าไม่ได้ทำที่อู่เดิม แต่ราคาแรงไปหน่อยครับ

ส่วนเรื่องพัดลมหากทำเป็นไฮดรอลิคได้ก็น่าจะดี
แต่ไฟฟ้าถ้าระบายพอก็ใช้ได้ แค่ใส่เทอร์โมสวิทส์กับรีเลย์เพิ่มเข้าไปควบคุมพัดลม อีกทีก็จบครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ รบกวนผมขอถามให้หายข้องใจหน่อยนะครับ ว่าไอ้เครื่อง 1 uz fe ตัวนี้นี่ ไม่ไช่ vvti นะครับ
1. เวลาเดินเบานี่มันเดินแค่ สี่สูบมั้ยครับ
2. ตอนเพิ่งติดเครื่องใหม่ๆ รอบเครื่องจะสูงกว่าปกติไช่มั้ยครับ
3. เวลาเรากดคิกดาว แอร์มันจะตัดอัตโนมัติ จริงมั้ย
4. ผมอยากทำความเข้าใจระบบการ เปลี่ยนเกียร์ ของเครื่องยนต์ตัวนี้หน่อยน่ะครับ

ขออภัยหากว่าคำถามยาวเกินไปนะครับ
vantage is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม