ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2009, 20:48   #907
V64
Member

Car Brand: Ford Ranger Double Cab & Carryboy
Engine Type: 2JZ GE VVTI
คะแนน: 0 V64 is on a distinguished road
คุณ chili ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili อ่านกระทู้
มันอยู่ที่หลายกรณีครับ เช่น
1.การจูน
2.รูมิกเซอร์ และ ท่อที่เดินมาจากถังอะครับ 6 มิล/8 มิล
3.ระบบไฟสมบูรณ์ไหม
4.ล้อ/ยาง/เฟืองท้าย
5.ไมลล์อาจจะอ่อน/แข็ง (ไมลล์ขึ้นไม่ตรงอะครับ อันนี้ต้องใช้GPSเทียบถึงจะรู้ได้ว่าตรงไหม)

รถผมก็Ranger 8 ช่อง 4 ประตู มีหลังคาแครี่บอยเหมือนกัน แต่เป็นเครื่องเจเดียว วีวี แก๊สมิกเซอร์+แลมด้า 150 นี่สะบายๆครับ มากกว่านี้บ้างเป็นบางโอกาส แต่ปรกติก็วิ่งอยู่ประมาณนี้ครับ

* แก๊สระบบดูด ถ้าลองวิ่งน้ำมันจะไม่ค่อยปู๊ดป๊าด เหมือนวิ่งแก๊สครับ เนื่องจากรูมิกซ์มันขวางทางอากาศเข้า ถ้าจะลองวิ่งน้ำมันต้องถอดมิกออกครับ แล้วเติม 95 หรือ 91 เท่านั้น ถึงจะรู้ได้ครับ ว่ามันวิ่งได้มากกว่า 150 ไหม
1 จูนที่ร้านที่ติดตั้งแก๊ส
2 มาเปลี่ยนรูมิกซ์ที่ร้านคุณเค คลองสามเป็น 30 มิลและจูนใหม่ครับ
3 ระบบไฟไม่แน่ใจ แต่เช็คโค้ดแล้ว ok. ครับ
4 ยาง235/75 R15 เฟืองท้ายเดิมครับ
5 ไม่มี GPS ก็เลยลองวิ่งเทียบกะรถน้อง(มาตรฐาน)ความเร็วขึ้นเท่า กันครับ ตอนแกก็นึกว่าไมล์แข็งเพราะยางใหญ่ขึ้น
V64 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม