ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-03-2013, 23:46   #1
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
Need help ! เพลากระแทกท่อกับถามเกี่ยวกับเกียสโลวนิดหน่อยครับ

วางเครื่องขับมาตั้งหลายเดือนไม่เคยสนใจเท่าไหร่ วันนี้นึกยังไงไปก้มดูถึงกับ โอโห้ !

เพลามันกระแทกกับท่อเวลาที่รถมันเจอหลุม ทางคลื่น หรืออะไรที่ทำทำให้รถมันยวบอะครับ เสียงมันดัง กึ๊กๆ ๆ.. ! แบบเรารู้สึกถึงการกระแทกได้เลย เซงมากเลยกลัวท่อแตกด้วย ยังนึกไม่ออกจะแก้ยังไงดี ลองมาถามพี่ๆในนี้ก่อนครับ ยังไม่มีเวลาไปร้านที่วางเครื่อง

ส่วนอันนี้เกียร์สโลวก้มไปดูเพลาเลยเจอพอดี ผมสงสัยมากเลยทำไมมันมีคราบน้ำมันเยิ้มๆติดด้วยอะครั บ ทั้งที่เกียร์หลักก็ไม่มี อย่างนี้จะมีปัญหาหรือจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ (ขออภัยรูปถ่ายได้ไม่หลายมุมนะครับมุดไม่ถนัด)

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม