ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2008, 15:10   #3
MOOM
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว MOOM

Car Brand: STRADA-4X4,STRADA-4X2
Engine Type: 1J-GTE,2J-GE
คะแนน: 0 MOOM is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนูแดง อ่านกระทู้
1เจโบออโต้ติดแก๊สแบบมิกซ์ควรติดแลมด้าด้วยรึเปล่า พอดีถามเจ้าของร้านเจ้าของร้านบอกติดแลมด้าด้วยดีกว่ า แต่พอคุยกับช่างในร้านช่างบอกไม่ติดแลมด้าดีกว่า ใช้เพาเวอร์วาวล์จูนง่ายดีไม่ยุ่งยากแล้วก็วิ่งได้พอ ๆกัน(ช่างเขาบอกตอนเจ้าของร้านออกไปฃ้างนอก)
สรุปแล้วแบบไหนดีกว่ากันครับจากที่เพื่อนๆเคยใช้กันม า (อยากทราบเหตุผล)
ยืนยันว่าติดแลมด้าดีกว่าครับ ที่ช่างบอกแบบนั้นแสดงว่าช่างขี้เกียดลือสายไฟมากกว่ า เพราะติดแลมด้าต้องต่อสายไฟหลายจุดครับ
MOOM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม