ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2008, 07:18   #18
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ผมไม่ชำนาญการวายริ่งสายของคันเกียร์ นะครับ เมื่อก่อนเคยไล่สายไฟคันเกียร์เหมือนกัน แต่นานมาแล้ว จำอะไรไม่ได้แล้วครับ จำได้เลาๆว่า สายไฟพวกนี้ ไปใช้ โชว์ที่หน้าปัดเกจ์ บอกตำแหน่งการทำงานของคันเกียร์ และมีสายไฟพ่วงมาจากไฟหรี่ เข้าคันเกียร์ ครับ

ถ้าเครื่องคุณเป็น ปลั๊ก 22P 34P 16P และ 28P สายไฟจากสวิทช์ Power ให้ต่อไปเข้ากล่อง ที่ ปลั๊ก 28 P หมายเลขช่องที่ 3 ครับ สายไฟสี ฟ้า-ขาว ครับ

และสายไฟ O/D ของคันเกียร์ ก็ไปเข้ากล่องปลั๊ก 28P ที่หมายเลขช่องที่ 6 สีสายไฟ สีส้ม ครับ
ขอบคุณ น้ามูนนะครับ....ตอนนี้ใกล้ความจริงขึ้นเลื่อยๆและคร ับ...ติดตรงนี้ที่สายไฟออกจากไอ้กล่องขาวนี้ละครับ.. .มันไปที่ไหนบ้าง...ภายในกล่องนี้มันคืออะไร...สงสัย ต้องรื้อออกมาดู...มันมีสายไฟออกมา 7เส้นเลย เกียร์แบบเก่ามันมีต่อไปใช้งาน 5เส้นเอง...เหลือสองเส้น มันต้องต่อด้วยป่าว...อีกนิดเดียว...ตอนทำนี่ผมจะถ่า ยรูปมาให้สมาชิกดูเผื่อใครอยากทำเองจะมีข้อมูล...เป็ นแนวทาง
นี่แหละไอ้กล่องขาว...ที่รอพี่เพื่อนๆ..มาไขปัญหา..ม ันมีอะไรข้างใน..
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg กล่องขาว.JPG (47.0 KB, ดาวน์โหลด 37 ครั้ง)
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to toei For This Useful Post:
A31@udon (27-12-2011), khwan1j (11-02-2014)