ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-06-2013, 15:09   #8
PoNg_Pk
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: -
คะแนน: 0 PoNg_Pk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cysc2007 อ่านกระทู้
ถ้าจะหากล่อง Abs มาติด คงต้องหาปั้ม Abs มาด้วย แล้วที่สำคัญ เซ็นเซอร์ Abs ของเดิมในรถมันใช้กันได้กับกล่องใหม่หรือเปล่า

ส่วนกล่องแอร์ไม่ต้องหาครับ เอาสัญญาณเปิดคอมแอร์จากคอนโทรลแอร์ของเดิมในรถต่อเข ้าไปที่กล่อง Ecu แล้วกล่องจะมีสัญญาณออกมาให้ 1 เส้นสำหรับต่อรีเลย์คลัชคอมแอร์ สัญญาณนี้จะถูกตัดเมื่อเครื่องรอบสูง และเมื่อคอมทำงาน Ecu ก็จะชดเชยรอบให้
ขอบคุณครับเดียวลองให้ช่างเค้าไล่สายใหม่ ขอบคุณมากๆเลยครับ แต่กล่องABSนี้มันเหมือนว่าจะคุมพวกเกียร์ชิปโทนิกด้ วยนะครับ ยังต่อไม่ครบเลยคันเกียร์เปลี่ยนเป็นชิปโทนิกหมดแล้ว เล่นเกียร์ได้แต่ลากเกียร์ไม่ค่อยได้มันตื้อๆ
PoNg_Pk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม