ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2009, 11:52   #128
คนขายไก่
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนขายไก่

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 3ZZ
คะแนน: 16 คนขายไก่ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ถ้าแอร์ยังเย็นอยู่แต่ไม่อยากเปลี่ยนคอมก็เปลี่ยนน้ำ มันคอมช่วยได้ครับ ในหน้าซื้อขายเห็นมีคนขายกระป๋องละ 350 บาท ครับ อาการที่ดังจากคอมนั้นแยกลำบากครับว่า ดังจากลูกปืนภายในคอมหรือการเสียดสีภายในคอม ถ้าดังจากการเสียดสี เปลี่ยนน้ำมันคอม ช่วยได้ แต่ถ้าดังจากลูกปืน ก็ ต้องถอดคอมออกมาดู แล้วตัดสินใจว่า จะเปลี่ยนคอมมือ 1 /มือ 2 / คอมบิวท์ ครับ
ถ้าถอดคอมออกมาก็จะต้องเปลี่ยนไดรเออร์ด้วย แล้วก็ ขณะปล่อยน้ำยาออกให้ค่อยๆหรี่ ถ้าคลายจุกทีเดียว บอกได้ เลยว่า ช่างทำวาล์วคุณเสียแล้วครับ เสียตังค่าวาล์วอีก
เอ่อพี่ครับรบกวนสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้แผงเดิมไว้หน้าหม้อน้ำ ถ้าจะย้ายมาไว้ใต้ท้องต้องเปลี่ยนแผงมะครับ อากาศมันร้อน มากเนื้อที่ไม่พอให้เพิ่มพัดลมแล้วครับตอนนี้2ตัวเป่ าหม้อน้ำแผงแอร์จะอยู่หน้าสุดพัดลมตรงกลางแล้วก้อหม้ อน้ำ มันคอยจะฮีตอยู่เรื่อย
คนขายไก่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to คนขายไก่ For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)