ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2009, 15:06   #127
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ถ้าแอร์ยังเย็นอยู่แต่ไม่อยากเปลี่ยนคอมก็เปลี่ยนน้ำ มันคอมช่วยได้ครับ ในหน้าซื้อขายเห็นมีคนขายกระป๋องละ 350 บาท ครับ อาการที่ดังจากคอมนั้นแยกลำบากครับว่า ดังจากลูกปืนภายในคอมหรือการเสียดสีภายในคอม ถ้าดังจากการเสียดสี เปลี่ยนน้ำมันคอม ช่วยได้ แต่ถ้าดังจากลูกปืน ก็ ต้องถอดคอมออกมาดู แล้วตัดสินใจว่า จะเปลี่ยนคอมมือ 1 /มือ 2 / คอมบิวท์ ครับ
ถ้าถอดคอมออกมาก็จะต้องเปลี่ยนไดรเออร์ด้วย แล้วก็ ขณะปล่อยน้ำยาออกให้ค่อยๆหรี่ ถ้าคลายจุกทีเดียว บอกได้ เลยว่า ช่างทำวาล์วคุณเสียแล้วครับ เสียตังค่าวาล์วอีก
ขอสอบถามครับเรื่องลูกปืนคอมถ้าเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได ้ไหมครับหรือว่าร้านเค้าไม่ค่อยทำให้ครับของผมเมื่อก ่อนก็ดังฟิวๆผมเอาเข้าไปทำเปลี่ยนทั้งวาวล์ ไดร์เออร์แล้วแว็กนำ้ยาใหม่รวมถึงผมบอกให้เค้าเปลี่ย นลูกปืนยังงี้จะรู้ได้ไงครับว่าเค้าเปลี่ยนลูกปืนรึป ่าวครับหรือว่าเค้าไม่ได้เปลี่ยนให้ครับตอนนี้ผมก็รู ้สึกว่ามันยังมีเสียงฟิวๆอยู่ครับ
อ้ออีกนิดครับถ้าดังจากลูกปืนคอมเสียงจะเป็นยังไงครั บ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junior : 29-04-2009 เมื่อ 15:08.
junior is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to junior For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)