ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2008, 08:55   #16
น้านนท์
Junior Member

คะแนน: 0 น้านนท์ is on a distinguished road
Talking

เมื่อเช้าผมเติมไปอีก 500 บาทเต็มถังพอดีสรุปว่าที่ผ่านมาวิ่งได้ 215 กม.ตามไมล์
แต่ผมลองจับหลักกม.อยู่เหมือนกันเท่าที่จับดูหลายครั ้งหลัก 1 กม. ไมล์ผมหายไปประมาณ 150 เมตรครับพี่น้อง ดังนั้นผมคงวิ่งไปประมาณ 245 กม.
คิดแล้วประมาณ ตกกม.ละ 2.04 ยังงัยในก็ยังวิ่งได้ไม่ต่ำกว่า 2 บาท ขนาดผมจูนแกสเอาแบบบางๆ และวิ่งแบบไต่รอบแล้วเพราะเวลาผมจูนแกสบางจังหวะเร่ง กระชากรอบมันแสดงอาการตื้อๆ ต้องรอแกสก็ยังยอมทน
ผมสอบถามว่าอู่ไหนจูนแกสดีดีบ้าง เพราะผมโทรไปหาอู่ที่เค้าติดแกสให้ผมบอกว่าผมวิ่งแกส ตก กม.ละ 3 บาท ดันตอบบอกกลับมาว่าเครื่อง 2 เจ บางเครื่องก้อกินอย่างนี้แหละปกติ ดูมันตอบซิครับท่าน สาปส่งเลยดีกว่า
บ้านผมอยู่สมุทรปราการครับ
ขอบคุณครับ
น้านนท์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม