ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2016, 16:31   #1
ขุนกระบี่
Member

รูปส่วนตัว ขุนกระบี่

Car Brand: strada 4x2
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 ขุนกระบี่ is on a distinguished road
Unhappy สอบถามวิธีแก้ไข ไมล์วัดความเร็ว ไม่ขึ้น เลขกิโลก็ไม่ขึ้นครับ

ผมใช้งานมาเป็นปกติ ตั้งแต่วางเครื่อง

พึ่งมาเป็น อาทิตย์ที่แล้ว อยู่ๆ เข็มความเร็วไม่ขึ้น

ตัวเลขบอกกิโลก็ไม่ขึ้น เด๋วใช้ได้ เด๋วใช้ไม่ได้

ตอนนี้ เข็มไม่ขึ้น จอเลขกิโลก็ไม่ขึ้น แล้ว

ส่วนเข็มวัดรอบ ความร้อน น้ำมัน ไฟเตือนต่างๆปกติ

ท่านใดเคยมีอาการแบบนี้บ้างไหมคับ แนะนำ วิธีเช็ค

แก้ไข เบื้องต้น ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg ไมล์ดับ.jpg (73.4 KB, ดาวน์โหลด 38 ครั้ง)
ขุนกระบี่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม