ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-02-2011, 07:48   #1978
kotaro
Senior Member

รูปส่วนตัว kotaro

คะแนน: 17 kotaro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy อ่านกระทู้
เพิ่มเติมครับ ถ้าอยากจะเชค ช่วงล่าง จุดที่เราไม่รุ้ว่ามัเสียเนี่ย บอกช่างว่าไงดีอะครับ

เพราะตอนนี้ อะไรดังไม่รุ้ เวลาขับออกตัวช้าๆ หรือถอยหลัง มันจะดัง อี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ก็ ดัง เกร๊งๆๆๆ เร็วๆตามความเร็วรถ แต่วิ่งเร็วๆมันหายนะ

(เหมือน เราเอาไม้บรรทัดเหล็ก มาวางบนแท่นเหล็กครึ่งนึง แล้วเอามือทับไว้ด้านนึง แล้วเอาอีกมือ ดีดไม้บรรทัดไห้มันสั่นน มันก็จะดัง เกร๊งๆๆๆๆๆ)

แล้วก็เกียร์อีกพี่น้องครับ สตาท รถที่N แล้วเข้าD แม่งดัง แกร๊ง พอเข้าR แม่งก็แกร๊ง อย่างดัง แล้วเวลาขับไปที่D ผ่อนสุดแล้วเหยียบ สลับกัน เหยียบทีนึงมันก็ดังแก๊ง ทีนึง แต่ก่อนไม่ค่อยได้ยินเพราะ ท่อมันดัง กลบหมด เป็นมานแล้วพี่

เครียต
เรื่องเสียงเนี่ยปัญหาโลกแตกจริงๆ แล้วเวลาเอาไปให้ช่างดูนะ มันจะไม่ค่อยดัง ช่างก็บอกไม่รู้ครับ ไม่ได้ยิน

ส่วนเช็คช่วงล่างให้ร้านยกดูเลยครับ เค้าจะเข้าไปดูใต้รถลูกหมากตัวไหนขาดก็จะเห็นครับ ของผมเองก็ดังเอี๊ยดอ๊าดอยู่ว่าจะเอาไปเช็คลูกหมากอย ู่ครับ คงจะอัดใช้ไปก่อน อิอิ
kotaro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม